Quyết định số 131/2005/QĐ-UB của UBND tỉnh Bắc Ninh phê duyệt Điều lệ Hội Cựu thanh niên xung phong tỉnh Bắc Ninh nhiệm kỳ 2005-2010, dựa trên các văn bản pháp luật liên quan. Quyết định có hiệu lực sau 15 ngày kể từ ngày ký.
Đối tượng áp dụng
Hội Cựu thanh niên xung phong tỉnh Bắc Ninh
Các điểm cốt lõi
- Hội Cựu thanh niên xung phong tỉnh Bắc Ninh được phê duyệt Điều lệ nhiệm kỳ 2005-2010.
🌐 Tác động xã hội từ văn bản này
- Tác động tích cực: Củng cố tổ chức Hội, nâng cao hiệu quả hoạt động của Hội Cựu thanh niên xung phong tỉnh Bắc Ninh.
- Tác động tiêu cực: Không có tác động cụ thể đến người dân/doanh nghiệp/xã hội.
❓ Câu hỏi thường gặp
Điều lệ Hội Cựu thanh niên xung phong tỉnh Bắc Ninh nhiệm kỳ 2005-2010 được phê duyệt khi nào?
Điều lệ đã được Đại hội Hội Cựu thanh niên xung phong tỉnh Bắc Ninh lần thứ Nhất thông qua ngày 13/7/2005.
Quyết định này có hiệu lực từ khi nào?
Quyết định có hiệu lực sau 15 ngày kể từ ngày ký.
Hội Cựu thanh niên xung phong tỉnh Bắc Ninh được thành lập vào năm nào?
Hội Cựu thanh niên xung phong tỉnh Bắc Ninh được thành lập theo Quyết định số 75/2005/QĐ-UB của UBND tỉnh Bắc Ninh.
Căn cứ pháp lý để phê duyệt Điều lệ Hội Cựu thanh niên xung phong tỉnh Bắc Ninh là gì?
Căn cứ pháp lý bao gồm Luật tổ chức HĐND và UBND, Nghị định số 88/2003/NĐ-CP của Chính phủ, Thông tư số 01/2004/TT-BNV của Bộ Nội vụ.
Hội Cựu thanh niên xung phong tỉnh Bắc Ninh nhiệm kỳ 2005-2010 hoạt động như thế nào?
Thông tin về hoạt động cụ thể không được nêu trong quyết định này, chỉ biết rằng Điều lệ đã được phê duyệt.
Toàn văn
TỈNH BẮC NINH
QUYẾT ĐỊNH
về việc phê duyệt Điều lệ Hội Cựu thanh niên xung phong tỉnh Bắc Ninh, nhiệm kỳ 2005-2010
ỦY BAN NHÂN DÂN TỈNH BẮC NINH
Căn cứ Luật tổ chức HĐND và UBND ngày 26/11/2003;
Căn cứ Nghị định số 88/2003/NĐ-CP, ngày 30/7/2003 của Chính phủ, qui định về tổ chức, hoạt động và quản lý Hội;
Căn cứ Thông tư số 01/2004/TT-BNV, ngày 15/01/2004 của Bộ Nội vụ, hướng dẫn thực hiện một số điều của Nghị định số 88/2003/NĐ-CP, ngày 30/7/2003 của Chính phủ;
Căn cứ Quyết định số 75/2005/QĐ-UB, ngày 07/7/2005 của UBND tỉnh Bắc Ninh, về việc thành lập Hội Cựu thanh niên xung phong tỉnh Bắc Ninh; Nghị quyết Đại hội Hội Cựu thanh niên xung phong tỉnh Bắc Ninh lần thứ Nhất, nhiệm kỳ 2005-2010 ngày 13/7/2005;
Xét đề nghị của Hội Cựu thanh niên xung phong tỉnh Bắc Ninh và Sở Nội vụ tại Tờ trình số 93/TTr-SNV ngày 29/8/2005,
QUYẾT ĐỊNH:
Điều 1. Phê duyệt Điều lệ Hội Cựu thanh niên xung phong tỉnh Bắc Ninh, đã được Đại hội Hội Cựu thanh niên xung phong tỉnh Bắc Ninh lần thứ Nhất thông qua ngày 13/7/2005 (có văn bản kèm theo).
Điều 2. Quyết định này có hiệu lực sau 15 ngày kể từ ngày ký.
Thủ trưởng các cơ quan: Văn phòng UBND tỉnh, Sở Nội vụ, các cơ quan, đơn vị có liên quan và Hội Cựu thanh niên xung phong tỉnh Bắc Ninh căn cứ quyết định thi hành./.
CHỦ TỊCH
Tải văn bản
Văn bản này đang được cập nhật văn bản gốc, vui lòng xem nội dung toàn văn và kiểm tra lại sau.
Bản đồ quan hệ
Bấm vào một văn bản để mở. Viền đỏ = quan hệ làm thay đổi hiệu lực.