Quyết định số 42/2004/QĐ-BNV cho phép thành lập Hội Đập lớn Việt Nam và quy định về tổ chức, hoạt động của hội này. Hội sẽ tuân thủ Điều lệ được Bộ trưởng Bộ Nội vụ phê duyệt và chịu sự quản lý của Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn.
적용 범위
Hội Đập lớn Việt Nam
핵심 사항
- Bộ trưởng Bộ Nội vụ cho phép thành lập Hội Đập lớn Việt Nam (Điều 1).
- Hội Đập lớn Việt Nam tổ chức và hoạt động theo Điều lệ được phê duyệt (Điều 2).
- Hội chịu sự quản lý của Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn trong hoạt động (Điều 2).
- Hội tự lo liệu kinh phí và phương tiện hoạt động (Điều 2).
🌐 이 문서의 사회적 영향
- Tạo điều kiện cho các tổ chức, cá nhân liên quan đến đập lớn có cơ hội hợp tác và trao đổi thông tin.
- Giúp Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn quản lý hiệu quả hơn hoạt động của các công trình đập lớn.
❓ 자주 묻는 질문
Hội Đập lớn Việt Nam được thành lập theo quyết định nào?
Quyết định số 42/2004/QĐ-BNV của Bộ trưởng Bộ Nội vụ.
Ai chịu trách nhiệm quản lý hoạt động của Hội Đập lớn Việt Nam?
Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn.
전문
QUYẾT ĐỊNH
VỀ VIỆC CHO PHÉP THÀNH LẬP HỘI ĐẬP LỚN VIỆT NAM
BỘ TRƯỞNG BỘ NỘI VỤ
Căn cứ Sắc lệnh số 102/SL-L004 ngày 20/5/1957 quy định về quyền lập Hội.
Căn cứ Nghị định của Chính phủ số 45/2003/NĐ-CP ngày 09/5/2003 quy định chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn và cơ cấu tổ chức của Bộ Nội vụ.
Căn cứ Nghị định của Chính phủ số 88/2003/NĐ-CP ngày 30/7/2003 quy định về tổ chức, hoạt động và quản lý Hội.
Xét đề nghị của Ban vận động thành lập Hiệp hội Đập lớn Việt Nam, đề nghị của Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn và của Vụ Tổ chức phi chính phủ.
QUYẾT ĐỊNH:
Điều 1. Cho phép thành lập Hội Đập lớn Việt Nam.
Điều 2. Hội Đập lớn Việt Nam tổ chức, hoạt động theo Điều lệ Hội được Bộ trưởng Bộ Nội vụ phê duyệt và chịu sự quản lý nhà nước của Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn trong hoạt động của Hội.
Hội Đập lớn Việt Nam tự lo liệu kinh phí và phương tiện hoạt động.
Điều 3. Quyết định này có hiệu lực sau 15 ngày, kể từ ngày đăng Công báo.
Điều 4. Chủ tịch Hội Đập lớn Việt Nam, Vụ trưởng Vụ Tổ chức phi chính phủ và Chánh Văn phòng Bộ chịu trách nhiệm thi hành Quyết định này./.
THỨ TRƯỞNG
원본 문서(PDF)
관계도
문서를 클릭하면 열립니다. 빨간 테두리=효력을 변경하는 관계.